ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง วงจร Fire Alarm Class A.  (อ่าน 4798 ครั้ง)

zoda_zazaza

• น้องใหม่
  • *
สอบถามเรื่อง วงจร Fire Alarm Class A.
« เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:55:04 pm »

สอบถามการต่อวงจร ของ Fire Alarm Class A ครับบ
..จากรูป  ต่อแบบไหน ถึงจะเป็นวิธีที่ถูกต้อง ครับ    หรือว่า ทำได้ทั้ง 2 แบบ???
 หมายเหตุ....
   Smook Address  เดินสาย 4 เส้น ในท่อ EMT

Rin3678

• เก๋า เก๋า
  • เก๋า เก๋า
Re: สอบถามเรื่อง วงจร Fire Alarm Class A.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:51:43 pm »
เดินได้ทั้งสองแบบละครับ
แต่ถ้าเดิน แบบ แบบที่สองสายจะต้องเดินวนไปวนมา เพราะฉะนั้น สายก็จะกลายเป็นแปดเส้น
ทำให้ต้องใช้ท่อใหญ่ขึ้นครับ
งง มั้ยครับ

zoda_zazaza

• น้องใหม่
  • *
Re: สอบถามเรื่อง วงจร Fire Alarm Class A.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:46:58 am »
เดินได้ทั้งสองแบบละครับ
แต่ถ้าเดิน แบบ แบบที่สองสายจะต้องเดินวนไปวนมา เพราะฉะนั้น สายก็จะกลายเป็นแปดเส้น
ทำให้ต้องใช้ท่อใหญ่ขึ้นครับ
งง มั้ยครับ

ผมเข้าใจถูกมั้ย ครับบบ  :-X :-X

Rin3678

• เก๋า เก๋า
  • เก๋า เก๋า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 06:01:56 pm »
ยังไม่ถูกต้องทีเดียวครับ
รบกวนช่วยทำความเข้าใจภาพนี้นิดนึงนะครับ
พอดียังไม่สะดวกเขียนวงจรให้น่ะครับ

Soodpum

• น้องใหม่
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:44:38 pm »
 :-X รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ  :-[

zoda_zazaza

• น้องใหม่
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 07:40:26 pm »
 8) 8) 8) 8)

อินทะเนียร์น้อย

• สุดยอดแฟนพันธุ์แท้
  • สุดยอดแฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:14:40 am »
แหม่เข้ากับสถานการณ์ พอดีครับ...หมู่นี้หลายตึก...มีการทดสอบสปริงเกอร์ กันจัง  อิอิ    จบข่าว ;) :D

<a href="http://www.youtube.com/v/L3VujLyxWcs?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/L3VujLyxWcs?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>