ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 11697 ครั้ง)

อินทะเนียร์น้อย

• สุดยอดแฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:06:11 pm »
ยั่งงั้นเลยเหรอ ครับ ท่านjubu...เปิดได้แล้วแต่ไม่สามารถอนุมัติได้จนต้องปิดการเรียนการสอนไปเลย มีด้วย...ว้าว   น่ากล้วที่สุด .เพราะเวลาและวัยของผู้เรียนมันเรียกคืนไม่ได้โอกาสด้วยครับ  พี่น้อง   โอ้แม่จ้าว...กลุ้ม 
..เป็นอุทาหรณ์ให้กับวงการศึกษาไทยจริงๆครับ....สงสารก็เเต่ น้องๆที่มีความตั้งใจใฝ่หาความรู้และอนาคต ที่ตัวเองอยากเป็น แต่ก็มาเจอผู้ใหญ่หลอกจนได้...เฮ้อ...มันจะเป็น  ชีวิตบัดซบ หรือเปล่านี่..เชื่อว่ามีจริงอย่างที่ ท่านjubuว่ามาครับ  ..เศร้าๆๆๆๆๆๆ   จบข่าว ;) :D

ปล..ไหนๆก็รู้ว่า  MIT คือ สุดยอดในโลกแล้ว..เลยเอา ลีลา การสอนของ อาจารย์ที่นั่นมาให้ น้องเจ้าของกระทู้ชมกันหน่อย(เคยลงแล้วครั้งหนึ่ง)...เห็นมะมีแจก หอมแก้ม แทนแจกF  ว้าว  อิอิ

<a href="http://www.youtube.com/v/SNDqAuxYOQ8?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/SNDqAuxYOQ8?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

jubu

• พี่ใหญ่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 09:01:34 pm »
คงไม่เกี่ยวกับ MIT แต่พี่บีจีแกบอกอยากกลับไป Massachusetts  jubuก็เลยเอามาแปะ  :P   คนละเรื่องง่ะ

<a href="http://www.youtube.com/v/4XWYefe9EzI?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/4XWYefe9EzI?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

torres_petch

• น้องใหม่
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 11:35:07 pm »
มาเพิ่มอีกนิดคร้าบ  โครงการของU อื่นผมไม่รู้นะว่าเค้ามีวิธีการสอนกานยังไง
  แต่สำหรับโครงการผม มีกิจกรรมที่สร้างสรรค์ประโยชน์มากกว่าที่เรียน เช่น มีการให้พี่ๆจากชมรมแมคคามาสอนเขียนโปรแกรม มีการไปดูงานที่โรงงานอิชิตัน  ฯลฯ ผมว่ามันคุ้มนะ ที่ผมเสียค่าหน่วยกิจไป :))))

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:23:56 am »
สวัสดีครับ ท่านjubu
ขอบคุณที่นำเพลงเพราะๆมาฝากและก้อเกี่ยวข้องกับ MIT  อยู่บ้างครับ เพราะเป็นชื่อเมืองที่่อยู่ของU  ครับ   เหมือนกับเพลงนี้ที่ Uของน้องเจ้าของกระทู้กำลังเรียนอยู่ครับ คือ เพลง แตงเถาตาย ..ไม่ได้หมายถึงว่า  ..ที่นี่มีแตงเถาตายเยอะ นะครับ อิอิ  (มีแต่แตงโมครับ หวานด้วย เขาไปกิน อิอิ)....ส่วนเรื่องเมนต์ตอบน้อง เอาไว้มีเวลามากกว่านี้ครับ มีมาเยอะละกันขอบอก  อิอิ   ฟังเพลงของไวพจน์ ไปให้ได้อารมณ์แห่งบรรยากาศท้องทุ่งรังสิต เชียงรากน้อย ไปก่อนนะจ๊ะ   อิอิ   จบข่าว ;) :D

ปล 1รัฐแมสซาชูเซตส์ จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี รัฐแมสซาชูเซตส์ (The Commonwealth of Massachusetts) เป็นรัฐหนึ่งในเขตนิวอิงแลนด์ ในสหรัฐอเมริกา มีมหาวิทยาลัยชื่อดังหลายแห่ง อาทิ มหาวิทยาลัยฮาร์วาร์ด สถาบันเทคโนโลยีแมสซาชูเซตส์ มหาวิทยาลัยทัฟส์
    2 ขอเเสดงความอาลัย นักร้องนำขอบีจีผู้จากไปครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/3a-vrh1b258?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/3a-vrh1b258?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2012, 09:53:02 am โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 06:41:09 pm »

พี่ๆบีจีทำไมถึงอยากจะไป ที่นี่ครับ ท่านjubu...หรือ เป็นเพราะ พี่หนวดงาม ท่านนี้ อะเป่า  อิอิ   จบข่าว ;) :D

<a href="http://www.youtube.com/v/bch1_Ep5M1s?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/bch1_Ep5M1s?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

jubu

• พี่ใหญ่
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:24:19 pm »
ฮ่ะๆๆ ท่านอินทะเนียร์น้อย พี่บีจี เขายุค 60 jubuเกิดไม่ทันง่ะ สงสัยพี่บีจีเขาไปซานฟรานเพราะอยากไปเที่ยวสะพานโกลเด้นเกทมั้งท่าน  :P  แต่jubuสังเกตุเพลงยุค 60 70 เขามักจะแต่งเพลงตามสถานที่ที่เขาไปกัน มันคงจะเป็นยุคเฟื่องฟู ของดนตรี กวี และศิลปิน อันนี้ต้องให้คนรุ่น 60 70 มาเล่าแล้วว่าเพราะอะไรเขาจึงมักแต่งเพลงตามสถานที่ที่ผ่านไป เช่น เทคมีโฮมคันทรีโรด , โฮเตลแคริฟอร์เนีย, แมซซาชููเซส หลายเพลงจะเอ่ยถึงเมืองที่เขาไปเยือน หรือไม่รู้จะแต่งอะไร คิดไม่ออกเห็นป้ายบอกทางพี่แกก็เอามาแต่งเป็นเพลง เยลโลริเวอร์ เขายังเอามาแต่งเพลงเลยง่ะ - -"

นอกเรื่องหน่อยนะคะ แต่สงสัยมานานแระ ชอบฟังเพลงเก่า ใช้ของเก่า เพราะมันมีเหน่ ดีนะ :-[

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:27:42 pm »
เออ..ลืมไปว่าท่านjubuยังละอ่อนอยู่ อิอิ   ..เพราะเพลงรุ่นนี้คงเป็นราวๆรุ่นบรรทัดเลื่อนแหละ...จริงครับหลายท่านเมื่อฟังแล้วหวลคิดถึงความหลังครั้งหวานชื่น สดใส ตามวัยของแตละท่านครับ..ปลื้ม   ส่วน เพลงของ ท่านไวพจน์ก็เช่นกัน กล่าวถึง สถานที่ที่ Uดังของไทยไว้ชัดเจนครับมี ว้าว  มีก๊วยเตียวเรือ ด้วย จะเป็นโกฮับหรือเปล่าหนอ  อิอิ   อันนี้ต้องแอบถาม น้องเจ้าของกระทู้ว่าจริงมั๊ย ..เอาแค่นี้พอครับ..ยังไม่ตอบที่น้องเพิ่มเข้ามา อวด ให้เป็นที่ ฮือฮา ในขบวนท่าสุดคุ้มของค่าหน่วยกิต...ว้าว    จบข่าว ;) :D
ปล.เอ่อ..ใช้ของเก่า นี่ ..เออ..ก้อว่ากันไป  คร้าบบบบบ  พี่น้อง  อิอิ   

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 08:33:31 am »
ว้าว..เรตติ้งของกระทู้น้องtorres_petchนี้พุ่งสู่ 400 แล้วครับ พี่น้อง. แรงจริงๆ เย้ๆๆๆๆๆ..เป็นเพราะเพลง เพราะๆในกระทู้หรือ ลีลาการสอนของ อาจารย์ MITกันแน่ ....ไม่ทราบครับ   อิอิ...แต่ว่าอยากจะมาเมาต์แตกเกี่ยวกับการคุ้มค่าของหน่วยกิตในการเรียนของน้องtorres_petchในการเรียนโครงการนี้..เอ..จะเมาต์ดีหรือไม่ดีน๊า เดี๋ยวจะหาว่า พี่อินทะเนียร์น้อย...ดิสเครดิตอีก ..เอางี้เป็นว่า ถามน้องtorres_petchละกันจะให้พี่อินทะเนียร์น้อยเมาต์แตกในเรื่องนี้เป่า  เพราะว่ามันเป็นความเห็นที่อิงวิทยาศาสตร์ อิอิ(ไม่ได้อิงนิยายน้ำเน่า นะจ๊ะ อิอิ)อาจมองได้ สองมุม  คือ ดีและ ร้าย ..รอคำตอบกับน้องดีกว่า   จบข่าว ;) :D

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 11:58:25 pm »
หนูมาตามหา พวกพี่ๆ ที่เรียน วิตวะ  อะ .เอะ.หายไปไหนหละ   อิอิ    จบข่าว ;) :D

<a href="http://www.youtube.com/v/JAqYPxh13X8?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/JAqYPxh13X8?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

torres_petch

• น้องใหม่
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2012, 07:16:29 am »
เม้าเลยคร้าบพี่ ช่วงนี้กำลังสอบเลยมะค่อยจะได้เข้ามาดู 555

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 08:31:03 am »
สวัสดี วันแม่ครับ น้องtorres_petch

ก็ต้องขอชมว่าน้องเป็นผู้ที่ใฝ่รู้ใฝ่เรียนจริงๆครับ ขอให้น้องไปถึงดวงดาวนะครับ   เย้ ...เเหม่กระทู้ของน้องนี่แรงจริง พุ่งไม่หยุด ขณะนี้ก็วิ่งขึ้นหลัก 500 แล้ว   คงไม่ใช่เป็นเพราะ วิศกรหนอนเขียวน้อย  นะจ๊ะ  อิอิ..ไกลขนาดนั้นยังดั้นด้นตามหาเก้าอี้ผ้าใบลายจนได้  ว้าว  สมกับวิศวกรผู้ใฝ่รู้จริง...(.หนอนเขียวน้อย ตามหาแค่ภาพในรูปเท่านั้นแหล่ะ..ไม่ได้ตามหาคนครับพี่ นั่นแหละเป็นภาพลวงตาที่บางคนกำลังทำอยู่ครับน้อง  อิอิ..เอ่อ..พี่นี่ มั่วจริง วะ่   เฮ้อ)...
เอ๊า...กลับมาที่หนังเรื่องอีกที..ไหนก็เป็นวันแม่แห่งชาติ แล้วก็มาเสวนากันหน่อยนะน้อง  อิอิ   อย่างที่ถามไปแหละ เป็นอันว่าน้องอยากฟัง ดีครับน้องฟังไว้แล้วนำมาคิดว่าโม้เป่า ไม่โกธรนะน้องหากบางตอนมันอาจจะมีบทเศร้าบา้ง  อิอิ   (เมาต์เลยเพ่ รอฟังอยู่ครับ  อิอิ)....เรื่องที่น้องบอกว่าคุ้มนี่ ..พี่จะเล่าตรงไปดูงานก่อน ( ขอย้ำนะน้องเป็นความเห็นครับ)..การไปดูงานนี้ มีข้อที่พึ่งระวังคือ..เท่าที่เห็นส่วนมากแล้ว ...ไม่ควรพากันไปแบบไร้จุดหมายหรือมีเนื้อหาที่ไม่ตรงกับที่เรียนอยู่ ..(ใจเย็นๆน้องไม่ต้องกำหมัด  อิอิ)..ตามที่น้อง ยก ตย มานั้น(ไม่ขอเอ่ยนามเดี๋ยวจะหาว่าพาดพิง )ไปดู รง ผลิตน้ำชาเขียว(ชาที่ไหน ใบสีส้ม อิอิ) แล้วบอกว่าคุ้มสุดๆ มาทางนี้ พี่จะเเจงครับ..เอาเป็นภาค 2 นะครับ...จบข่าว

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 09:09:59 am »
ต่อ ภาค 2
...ขอฝากไปถึง ผู้พาไปก่อน....การพา นศ ออกไปนอกสถานที่ .โปรดตระนักใน..
>>>>การเกิด อุบัติเหตุกับ นศ ที่ไป ทั้งในกาเดินทางและสถานที่ดูงาน..อาจบอกว่าพี่พวกผมนะไม่ใช่เด็ก ๆมัธยมนะครับ..ถูกครับ เเต่เหตุการณืที่ว่าเกิดกับทุกวัยครับ..หากเกิดเเล้ว ..เรื่องเศร้าแน่นอน..แล้วใครรับผิดชอบความเสียหายนี้ ครับ...มี ตย ให้เห็นในอดีตครับ ..รถ ตู้ นศ ชนประสานงาน เรียบทั้งคัน (อาจารย์ ด้วย เมื่อหลายสิบปีก่อน)...ดังนั้หากไม่จำเป็นโปรดอย่าไป..เท่าที่ดูในหลักสูตร มันมีวิชาฝึกงานในสถานประกอบการอยู่นี่ครับ แล้วจะรีบไปดูงานกันทำไมละจ๊ะ   เดี๋ยวจะหาว่า เรียนวิศวฯหรือ การท่องเทียว กันแน่..เอาละอยากไปก็ไป ..ถ้าไปแล้วควรจะไปในสถานทีที่มีองค์ความรู้ทางด้านวิศวกรรมให้มากกว่านี้...ยั้งๆๆๆน้องใจเย็นๆๆ..ไม่ได้ไปอิจฉาที่ได้ดืมน้ำชานั่นหรอกน้อง อิอิ   ...เอ๊าแล้วผมไปดูไม่ได้หxxอะไรเลยเหรอเพ่....ได้ครับน้องแต่มันได้ไมสมศักดิ์ศรี..ศักดิ์ศรีอะไรของเพ่นะ...เอ๊างี้ขอถามน้องหน่อยว่า..ในสมุดบันทึกการดูงานครั้งนี้ ได้เขียนอะไรที่มันเป็นหลักทางวิศวกรรมหลักๆลงไปบ้าง เช่น เครื่องนี้ ใช้ PLC รุ่นนี้ ยี้ห้อนี้ มีความเร็วในการส่งถ่ายข้อมูล ในระบบ LAN หรือ SCADA  ด้วย ระบบ modbusหรือ  profibus ด้วย อัตราความเร็วXXฺฺMB/s....มีอินดัคชั่นมอเตอร์ ที่ใช้การปรับความเร็วด้วย อินเวอเตอร์ ยี่ห้อ xxx มากที่สุด  และมีกำลังของมอเตอร์ ที่ใช้ในโรงงานนี้ คือ 100HP ในระบบไฟฟ้าสามเฟส690V (เอะทำไมไม่เป็น380 V  อิอิ)..นี่เเหละ คือ วิชา electric drive  ละครับ...และมีวิศวกรใหญ่ประจำโรงงานมาอธิบายให้ฟัง เพราะ ที่มาดูงานนี้คือ นศ วิศวฯครับ ไม่ใช่ นศ การขาย หรือ ฟู้ดส์ซายน์ ครับ ขอเดาว่าน่าจะมาอธิบายการ ได้วัตถุดิบมาจนผลิตไปขายได้   แล้วก็ทำให้ผู้ประกอบการ รวยๆๆๆ  ที่รวยเพราะว่า มีเพื่อนผมบอกว่า ..เหล่านี้ต้นทุนต่อขวดต่ำมากครับ ..เช่น ขวดละ5 บาท  แต่เขามาขายขวดละ 15ขึ้นไป..และมันยังบอกพี่ว่า  เอ็ง(มึง)ต้องดืมชาตอนร้อนถึงมีคุณค่า ว้อย ถ้าเย็นๆ มัน ไร้ค่าวะ่  อ๋อเหรอ  อิอิ..ดังนั้นพี่อินทะเนียร์น้อย จะไม่ซื้อ ชาเขียวในขวดที่ขายกันตามตู้แช่อีกเลย  นี่ก็ฝังใจไปอีกแบบนี้ อิอิ(เลยต้องพึ่ง อาเจ็ก ร้านกาแฟโบราณ อิอิ)...ยั่งงี้รวยมั๊ยละครับ..นี่ก็เป็นการหาลูกค้าที่เยี่ยมที่สุดของเขาครับ  ..เชื่อเลยว่าถ้าน้องอยากจะดื่มน้ำแบบนี้ขึ้นมาเมื่อไหร่ ก็จะอุดหนุนเขาตลอดชีวิตครับ.เห็นมะขนาดน้องตอบกระทู้ยังบอกชื่อ ที่ไปถือว่าเป็นการ ฝังใจอย่างได้ผล และ ช่วยโฆษณา ต่อให้เขาแบบไม่ตั้งใจ ล้ำลึกมั๊ยละน้อง  สุดยอด  .เรียกว่ารวยแบบอินฟินิต้ครับ.พี่น้อง     .ก้อถือว่า ประสบผลสำเร็จในแนวทางของเขาครับ..ดีมากสำหรับเขา ส่วน เราๆท่านๆ ก็ว่ากันไป ตามที่เสวนากัน เพราะ นี่คือแนวทางของด้านวิศวกรรมครับ    ..พี่อินทะเนียร์น้อยเคยผ่าน รง นี้ครับ ไม่แน่ใจว่า อยู่ใน โรxx  หรือเป่า ในครั้งนั้ ยังเห็นมีคนรอเป็นจำนวนมากใส่เสื้อสีขาว พอขับรถผ่านเข้าไปใกล้ๆก็รู้ว่าอ๋อ  เป็น นศ ...แล้วมาทำไม มาสมัครงานหรือ ทำอะไร  แต่พอน้องบอก จึง ..อ๋อเหรอ ..คราวนี้ถ้าจะไปดูงานมันควรจะเป็น สถานที่แบบนี้ครับน้อง....ต่อภาค3  ดีกว่า   จบข่าว

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 11:15:50 am »
ซีรี่ย์ ภาค 3 ของเมาต์ย่างเกาหลีย่านรังสิต...โปรดรอสักครู่...พี่อินทะเนียร์น้อย...กำลังบูทอารมณ์ในการเล่าให้ฟังอยู่ครับ...เป็นไงบ้าง 2  คอนที่ผ่านมาได้รับ ความบันเทิงบ้างมั๊ย อิอิ   ...เรียกกันว่า มี feedbackกลับมาที่จุด setpointบ้างนะน้อง เดี๋ยวระบบมันจะไม่เสถียร อิอิ...ไม่ได้เมาต้าชาเขียว เหมือน วิศวกรหนอนเขียวน้อย นะครับ....(ฟาดทั้งต้นเลย  อิอิ  เก่งจัง กินแบบถูกวิธี เป่าจ๊ะ น้องหนอนเขียวน้อย  อิอิ)  ..ว้าว นี่มีคนเข้ามาอ่าน ตั้ง 70คนแล้วเหรอ(ตอนที่ตอบมา นะ 457นี่ ฟาดเข้าไป 533  ว้าว  )ดีน้องมาเสวนากันแบบนี้แหละดีครับ  จะได้ หาเเนวทางที่ไปกันถูกทาง  .จบข่าว ;) :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2012, 11:29:28 am โดย อินทะเนียร์น้อย »

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 12:23:44 pm »
สวัสดีครับ น้องtorres_petch
มา ต่อ ภาค 3...ครับ ดูว่าจะหมดตอนทันเวลาเป่า อิอิ....เอ่อ..ฝากข่าวที่น่าดีใจที่ว่าU อินเตอร์ที่มีปัญหานั้นได้ข่าวว่า คณาจารย์ที่นั่น ท่านช่วยลูกศิษย์เต็มที่ตามมาตรฐานเดิมครับ  เรียกว่านี่เเหละคือ อาจารย์ที่แท้จริง ขอปรบมือให้ครับ อาจารย์...เอ๊า หนังโฆษณาจบ มาที่หนังเรื่องครับ พี่น้อง..
...สถานที่ควรจะไปดูงานครับ....ตอบคือ..ควรจะไปหน่วยงานของทางการหรือ องค์กรของรัฐ บริษัทที่แปลงร่างจากรัฐ ..หรือ เเนวของรัฐครับ..เอกชน ไม่ควรไปครับ เพราะ อาจตกเป็นเฟอร์นิเจอร์ได้ มีผลต่อ การทำธุรกิจของเขาเหล่านั้น ยิ่งU ของน้อง เป็นU ที่มีชื่อเสียงเป็นที่รู้จักของคนทั่วประเทศและมีลูกศิษย์ หลายรุ่นที่เป็นที่รู้จักของคนในสังคมนี้ ...ชอบมากๆ ..บางโรงงาน เวลาถ่ายรูปรวม ก้อเชิญ เจ้าของหน้าเหี่ยวๆ(รวยมากจนหน้าเหี่ยวเพราะไม่ค่อยได้ยิ้ม อิอิ)มาร่วมถ่ายด้วย ยิ่งเป็นการเพิ่มความขลังในการดูงานเข้าไปอีก  แต่เราคือเฟอร์นิเจอร์   กลุ้ม..คราวนี้ทำไมต้องไปหน่วยงานของรัฐ เพราะ ที่นั่นมี..ทั้งวิชาการและบุคลกรที่สามารถอธิบายในเเง่ของวิศวกรรมได้เเบบถูกต้อง เพราะ หน่วยงานนั้น มีวิศวกรหลายระดับที่ทำงานอยู่ เพราะมีความมั่นคงในการประกอบอาชีพ  อาทิ เช่น การไปดูการผลิตไฟฟ้าและการควบคุม..อันนี้ชัดนะครับ ว่าคือที่ไหน และมีใครอยู่ในนั้น  ..เครื่องจักร ราคา เป็น แสนล้าน   ..องค์ความรู้เพียบ ไม่มีนัยแอบแฝง ..นายช่างและวิศวกร ที่นั่นมีความยินดีได้เป็นส่วนหนึ่งในการช่าวชาติและเยวชน  ปลื้มครับ..บางทีอาจมีศิษย์เก่าของUเป็นใหญ่ในหน่วยงานนั้น  ก็จะได้ ต้อนรับอาจารย์และน้องๆด้วยความภาคภูมิใจ เป็นกันเองครับ  แถมจบมาไปทำงานที่นั่นได้ด้วย ..สอบถามราคาเงินเดือนและความก้าวหน้าได้เต็มที่ ไม่ต้องอายและปิดบัง    อันนี้ผิดกับเอกชนนะครับ ถ้าถามมากๆไม่ได้ เพราะมันเป็นความลับของบริษัท อิอิ  กลุ้ม..(ไม่ตอบ)...นี่แหละสถานที่ที่ควรจะไปครับ   ดังนั้น หากจะไปดูครั้งต่อไป โปรดหารือกับคณะ ว่า ...จุดมุ่งหมายที่จะไปครั้ง จะได้อะไร ดูอไร ทำรายงานอย่างไร บันทึกภาพได้มั๊ย(บางที่ห้ามถ่ยภาพนะครับ โดยเฉพาะเอกชน ตัวดีแหละ อิอิ).ไม่ใช่เราได้กินสินค้าเขาเเล้วปลื้ม อันนี้ต้องเเยกแยะนะน้อง..ว่าไปแล้วเรื่องไป โรงงานแล้วได้กินฟรีนี่ พี่อินทะเนียร์น้อย..ก็ประสบมาและฝังใจในสินค้านั้นเหมือนกัน มันเป็นของพื้นๆจริงครับและได้ผล...คือพี่อินทะเนียร์น้อย เคยไปทำงานให้ รง ผลิต M100 M150(ขอสงวนรายละเียดว่าไปทำอะไร) พนักงานที่นั่นบอกว่า ฟาดเลยพี่ เอาจนเมาก็ได้แต่ไม่แช่เย็นให้นะชนิดที่ยังไม่ติดฉลากอะครับ  แต่น้องๆที่นั่นบอกว่า พี่ๆ  อย่าเกิน สองขวดตามคำเตือนไวๆใน ทีวี นะครับ  อิอิ..อ๋อเหรอ....หลังจากนั้นถ้า พี่อินทะเนียร์น้อยจะดื่มตอนขับรถไกลๆจะเลือก ยี้ห้อนี้เท่าน(ชาเขียว ชาดำ ชาแดง  ไม่นิยมทุกยี้ห้อตามที่บอกไปแล้วนั้น ถ้าจะกินต้องแบบ หนอนเขียวน้อย กับ อาเจ็กร้านกาแฟโบราณครับ )...ส่วนยี้ห้ออื่นหมดสิทธิถึงแม้นว่า จะขับรถผ่านหน้า รง  ยี้ห้อ ควายชนกัน บ่อบๆ หรือ หัวคXX ก็ไมสน..บางยี้ห้อ ลดราคาขาย 7  บาทก้อไม่เอา ไม่ชอบหน้าปรีเซนเตอร์ ที่มาอยู่ข้างขวดหรือ ปักไว้ตามชั้น  เห็นมะ พลังนี้มันมหาศาลจริงๆ...โปรดระวังนะน้อง ..พี่ขอฝากไปถึงน้องๆแค่นี้แหละ หมดเวลา ภาค 3  ครับ   จบข่าว ;) :D
ปล ภาค4 มีเมาต์การเขียนโปรเเกรม  ขณะนี้ วิว555

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 12:26:11 pm »
ภาค4 เป็นตอน จบ ...ต้องรอสักครู่  แต่ถ้าหากน้อง เบื่อแล้ว สามารถ กด ดิสไล้ท์ ได้นะครับ  ระบบมันก้อจะชัตดาวน์ ทันที พร้อมทั้ง เข้าสู่โหมด แสตนบาย (ปิ๊บคลุมหัว  อิอิ)   จบข่าว ;) :D
ปล ภาคนี้มา วิว แค่ 20 ..อิอิ